
WAKALA WA USAJILI UFILISI NA UDHAMINI
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Mei, 2019

TAARIFA KWA UMMA
UTARATIBU WA KUHAKIKI VYETI VYA KUZALIWA NA VIFO KWA WAOMBAJI 

WA MIKOPO YA ELIMU YA JUU KWA MWAKA WA MASOMO 2019/2020
Wakala wa Usajili Ufilisi na Udhamini (RITA) umeanza Uhakiki wa Vyeti vya Kuzaliwa  na vyeti vya vifo (ikiwa 
muombaji amepoteza mzazi mmoja au wote) vya waombaji wanaotarajiwa kuomba mikopo ya  masomo 
inayotolewa na Bodi ya Mikopo ya Elimu ya Juu kwa mwaka 2019/2020. Maombi yote yatafanyika kwa njia 
ya mtandao pekee.
Waombaji wanaohakiki wanatakiwa kufuata maelezo yafuatayo:

1- Kila muombaji aingie katika mtandao kwa anuani: http://uhakiki.rita.go.tz/uhakiki  ili kujisajili na kupata  
akaunti maalumu ambayo ataitumia kutuma nakala ya cheti kinachohakikiwa,  namba ya uthibitisho wa 
malipo/ risiti (ambayo atatumiwa kwa ujumbe wa simu malipo yanapokamilika) na kupokea nakala ya cheti 
kilichohakikiwa.

2-	 Ada ya uhakiki kwa kila cheti ni TShs. 3,000/= (elfu tatu) ambayo italipwa kwa njia mojawapo kati ya 
zifuatazo:
»» Kupitia Benki au Mawakala wa Benki ya NMB au CRDB kwa kutumia namba ya    kumbukumbu ya 

malipo (control number) 991380913455.

»» Kulipia kwa njia ya Simu ya Mkononi kama ifuatavyo:
•	  Fungua menu ya M Pesa; Tigo Pesa; Airtel Money; T Pesa (TTCL Pesa) au Halopesa
•	 Chagua “Lipa Bill’’ kulingana na mtandao unaotumia
•	 Chagua “Malipo ya Serikali’’
•	 Ingiza “Control Number’’ ambayo ni 991380913455
•	 Ingiza kiasi unacholipia (TShs. 3,000/= tu)
•	 Ingiza namba yako ya siri
•	 Thibitisha malipo

Malipo yatakuwa yamekamilika baada ya muombaji kupokea risiti kwa njia ya  ujumbe wa simu kutoka namba 
GePG kupitia  namba aliyotumia kufanya malipo au namba aliyoulizwa na mhudumu wa benki/wakala.

MUHIMU:
»» Kila muombaji afungue akaunti binafsi ya uhakiki na atunze nywila (password) ya akaunti yake.
»» Tuma kivuli cha cheti kinachosomeka vizuri na hakikisha namba ya ingizo (entry number) inasomeka 

vizuri.
»» Utapokea ujumbe wa kukiri kupokea nyaraka zako kwa maombi yaliyotumwa kikamilifu.
»» Majibu ya uhakiki yatatumwa katika akaunti uliyofungua.
»» Waombaji waliohakikiwa mwaka jana na vyeti vyao kuthibitishwa ni halali hawatakiwi kurudia uhakiki

Kwa maswali na maelezo zaidi wasiliana nasi kupitia:
Simu: 0800117482 (bila malipo) / Barua pepe:  Info@rita.go.tz
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Imetolewa na: Kitengo cha Masoko na Mawasiliano - RITA


